Muhimmancin kariyar mutum
Menene kayan kariya na sirri?
PPE shine taƙaitaccen kayan kariya na sirri. Abin da ake kira PPE yana nufin kowace na'ura ko kayan aikin da mutane ke sawa ko riƙe su don hana haɗari ɗaya ko fiye da ke lalata lafiya da aminci. An fi amfani da shi don kare ma'aikata daga mummunan rauni na aiki ko cututtuka da ke haifar da fallasa hasken sinadarai, kayan lantarki, kayan aikin ɗan adam, kayan inji ko a wasu wuraren aiki masu haɗari.
Menene matakan kariya na sirri?
Kayan aikin kariya na sirri sun haɗa da kwalkwali, tabarau, kariyan ƙafafu, kariya ta kunne, kariya ta faɗuwa, garkuwar gwiwa, safar hannu, tufafin kariya, tufafin aiki, Kariyar numfashi, takalmin aminci, kayan kamawa da kayan kashe gobara... Yindk yana ba ku sabis na tuntuɓar da cikakken mafita don shirin kayan aikin kariya.
Menene za a iya yi don tabbatar da amfani da kayan kariya da kyau?
Duk kayan kariya na sirri yakamata a tsara su da gina su cikin aminci, kuma yakamata a kiyaye su cikin tsafta da abin dogaro. Ya kamata ya dace da kwanciyar hankali, yana ƙarfafa amfani da ma'aikata. Idan kayan kariya na sirri ba su dace da kyau ba, zai iya yin bambanci tsakanin rufewa ko fallasa cikin haɗari. Lokacin da aikin injiniya, aikin aiki, da sarrafa gudanarwa ba su yiwuwa ko kuma ba su samar da isasshiyar kariya ba, dole ne ma'aikata su samar da kayan kariya na sirri ga ma'aikatansu kuma su tabbatar da amfani da shi yadda ya kamata. Ana kuma buƙatar ma'aikata su horar da kowane ma'aikaci da ake buƙata don amfani da kayan kariya na sirri don sanin:
Lokacin da ya zama dole
Wani irin ya zama dole
Yadda za a saka shi da kyau, daidaitawa, sawa da cire shi
Iyakar kayan aiki
Kulawa mai kyau, kulawa, rayuwa mai amfani, da zubar da kayan aiki
Kayan aiki don kariyar kai
Kariyar kai kayan aikin kariya ne na mutum don kare kai daga bugun wani abu daga waje da wasu dalilai. Kwalkwali, waɗanda suka haɗa da harsashi na hula, rufin hula, madaurin haɓɓaka, da hoop na baya. An raba kwalkwali zuwa rukuni shida: manufa ta gaba ɗaya, nau'in fasinja, kwalkwali na musamman, kwalkwali na soja, hular kariya na soja da hular kariya ta 'yan wasa. Daga cikin su, maƙasudi na gaba ɗaya da nau'ikan aminci na musamman suna cikin labaran kariyar aiki.
Nau'in: hular kwalkwali, murfin kariyar Arc, Na'urorin haɗi mai wuyar hat, hular hular wuta, hular kwalkwali, hular aiki mara saka, hular kariya ta musamman
Kariyar ido na sirri
Sanya gilashin kariya, abin rufe fuska ko abin rufe fuska, wanda ya dace da sanya gilashin aminci, abin rufe fuska mai juriya da sinadarai ko abin rufe fuska lokacin da kura, gas, tururi, hazo, hayaki ko tarkacen tashi da ke harzuka idanu ko fuska; Sanya tabarau na walda da abin rufe fuska yayin aikin walda.
Nau'in: Gilashin aminci, Gilashin aminci na baƙi, Gilashin aminci na Welding, Gilashin tsaro na gani, Gilashin kariya na Radiation, Garkuwar fuska, Welding Mask Na'urorin haɗi, Fuskar fuska, Saitin mai kariyar kai mai ɗaukar hoto, Tare da saitin kwalkwali mai kariyar visor saitin
Kayan aiki don kariya ta ji
Kare sauraron ma'aikatan da ke aiki a cikin yanayi mai karfi da kuma rage yawan abin da ke haifar da kurwar amo ta sana'a. Nau'in: Kunshin kunne, fakitin mai cikawa, kunun kunne
kariya ta hannu
Nau'i: Hana soka, yanke, abrasions; Hana raunin sinadarai; Sanyi, zafi da aikin lantarki Kayan aikin safofin hannu na asali; Safofin hannu na fata; Safofin hannu masu rufaffiyar tsoma safar hannu;Safofin hannu masu tsayi da ƙananan zafin jiki;Welding hand guard ;Arc Resistant safofin hannu; Safofin hannu masu rufe; Safofin hannu na wuta; Safofin hannu masu kariya, Masu tsaro don ionizing Radiation da Radiation gurbatawa; Safofin hannu masu yuwuwar zubar da ciki
Tufafin kariya da aiki
Ya kamata a yi amfani da shi musamman a masana'antu, lantarki, likitanci, sinadarai, kamuwa da ƙwayoyin cuta da sauran wurare.
Nau'in: Kayan aiki ; Jaket ; riga; Rigar rigar rigar rigar rigar rigar, rigar ruwan sama, wando na ruwa; Tufafin ajiya na sanyi; Tufafin Aikin Aiki; Welding tufafin kariya, rigar wuta, garkuwar zafi; Tufafin kariya na Arc a kan ionizing radiation; Tsabtace Kariya Tufafin Anti-Static Kariya Tufafin; bel goyon bayan gwiwa
Kariyar aiki mai tsayi da kariyar faɗuwa
Yin aiki a tudu Yana Kare mutanen da ke aiki a tudu daga barazanar faɗuwa daga tsayi ko bayan faɗuwa.
Nau'in : Gyara maki da haɗin kai ;Seat bel Adaftan , seat bel , anti-fall birki; Faɗuwar Tserewa & Ceto; Na'urorin haɗi don aikin hawan dutse